Akwatunan da za a tafi da kwali microwave lafiya?
Ana iya dumama akwatunan kwali, kwano da faranti a cikin microwave, amma ka tabbata ka fara duba shawarwarin da ke ƙasa:
1. Me aka yi su?
Ana yin kwantenan abincin da za a je a cikin kwali daga ɓangaren itace tare da maƙasa sodium hydroxide a cikin takarda sannan a haɗa su tare, amma babu buƙatar damuwa game da hulɗar abincin ku don mannewa, kawai a cikin kwali ne don haɗa su tare.
2. Kakin zuma ko rufin filastik
Ana amfani da murfin kakin zuma don tabbatar da danshi kuma yana kiyaye abinci daga iskar gas da wasu abinci ke samarwa a cikin firiji wanda zai iya hanzarta lalacewa. Yawancin kwantena ba su da murfin kakin zuma a zamanin yau, akasin haka, suna da murfin filastik polyethylene. Duk da haka, dukansu biyu za su saki hayaki mara kyau don haka yana da kyau a dafa abinci na microwave a cikin yumbu ko gilashin gilashi da faranti.
3. Fim ɗin Filastik & Hannu
Kamar yadda muka ambata a sama, filastik da aka fi sani da shi yana da ƙarancin narkewa kuma yana da sauƙi kuma yana haifar da iskar gas mai cutarwa lokacin da aka yi zafi, kuma polyethylene shine filastik mafi aminci. Don haka, bincika idan babu alamun zafi a kan filastik, kuma ku guji amfani da microwave.
4. Karfe kusoshi, shirye-shiryen bidiyo da iyawa
Ana iya amfani da waɗannan abubuwan don tabbatar da akwatunan ɗaukar kaya don ɗaukar nauyi, amma sanya abubuwan ƙarfe a cikin microwave na iya zama bala'i. Ko da ɗan ƙaramin abu zai iya haifar da tartsatsi lokacin da ake zafi, yana lalata cikin microwave kuma yana haifar da wuta. Don haka lokacin da kuke buƙatar dumama katakon ɗaukar hoto, tabbatar da keɓance duk karafa.
5. Jakar takarda mai launin ruwan kasa
Wataƙila kuna tsammanin ya dace kuma mai lafiya don saka abincinku a cikin jakar takarda mai launin ruwan kasa da kuma dumama su a cikin microwave, amma sakamakon zai iya gigita ku: jakar takarda da aka murƙushe ta fi iya ƙonewa, kuma idan jakar takarda ta kasance. duka da aka murƙushewa da damshi, zai yi zafi da abincinku har ma ya jawo wuta.
Bayan gano wadannan abubuwa, duk da cewa ana iya dumama kwantena na kwali a cikin injin microwave, idan babu wani dalili na musamman, a bayyane yake hanya ce mafi hikima don sake dumama abinci a cikin yumbu ko gilashin gilashi - ba wai kawai don guje wa wuta ba ne amma har ma don guje wa yuwuwar yuwuwar. hadarin lafiya.