IV. La'akari don Musamman Zane na Kofin Kofi
A. Tasirin Zaɓin Kayan Kayan Kofin Takarda akan Ƙirƙirar Ƙira
Zaɓin kayan kayan kofuna na takarda yana taka muhimmiyar rawa a ƙirar da aka keɓance. Kayayyakin kofin takarda na gama-gari sun haɗa da kofuna na takarda guda ɗaya, kofunan takarda mai Layer biyu, da kofuna na takarda mai Layer uku.
Kofin takarda guda ɗaya
Kofuna takarda guda ɗayasune mafi yawan nau'in kofin takarda, tare da kayan sirara. Ya dace da ƙira mai sauƙi da ƙira. Don ƙira na musamman waɗanda ke buƙatar ƙarin rikitarwa, kofuna na takarda mai Layer guda ɗaya maiyuwa ba za su iya nuna cikakkun bayanai da rubutu na ƙirar da kyau ba.
Kofin takarda Layer biyu
Kofin takarda mai Layer biyuyana ƙara rufin rufi tsakanin yadudduka na waje da na ciki. Wannan yana sa kofin takarda ya fi ƙarfi da juriya ga yanayin zafi. Kofuna biyu na takarda takarda sun dace don buga alamu tare da babban rubutu da cikakkun bayanai. Irin su sauƙi, alamu, da dai sauransu. Ƙaƙwalwar takarda na takarda mai nau'i biyu na iya haɓaka tasirin ƙira na musamman.
Kofin takarda Layer uku
Kofin takarda mai Layer ukuyana ƙara takarda mai ƙarfi tsakanin yadudduka na ciki da na waje. Wannan yana sa kofin takarda ya fi ƙarfi da juriya da zafi. Kofuna na takarda Layer uku sun dace don ƙarin hadaddun da ƙira na musamman. Misali, alamu waɗanda ke buƙatar matakan da yawa da tasirin rubutu mai laushi. Kayan kayan ƙoƙon takarda mai Layer uku na iya samar da ingancin bugu mafi girma da mafi kyawun tasirin nuni.
B. Launi da girman buƙatun don ƙirar ƙira
Launi da girman buƙatun ƙirar ƙirar ƙira sune mahimman abubuwan da ya kamata a yi la'akari da su a cikin ƙirar kofuna na kofi na musamman.
1. Zaɓin launi. A cikin ƙirar al'ada, zaɓin launi yana da mahimmanci. Don alamu da ƙira, zabar launuka masu dacewa na iya haɓaka ikon bayyanawa da ban sha'awa na ƙirar. A lokaci guda kuma, launi yana buƙatar la'akari da halaye na tsarin bugawa. Kuma yana tabbatar da daidaito da kwanciyar hankali na launuka.
2. Girman buƙatun. Girman ƙirar ƙirar yana buƙatar dacewa da girman kofin kofi. Gabaɗaya magana, ƙirar ƙira tana buƙatar dacewa da wurin buga kofi na kofi. Kuma yana da mahimmanci don tabbatar da cewa tsarin zai iya gabatar da tasiri mai haske da cikakke akan kofuna na takarda na nau'i daban-daban. Bugu da kari, shi ma wajibi ne a yi la'akari da rabo da kuma layout na alamu a daban-daban kofin girma.
C. Abubuwan buƙatun fasahar bugu don cikakkun bayanai
Daban-daban fasahohin bugu suna da buƙatu daban-daban don cikakkun bayanai, don haka lokacin da aka tsara ƙirar kofi kofi, ya zama dole a yi la’akari da daidaitawar fasahar bugu zuwa cikakkun bayanai. Kashewa da bugu na sassauƙa ana amfani da dabarun bugu kofi na kofi. Suna iya biyan buƙatun mafi yawan ƙirar ƙira. Wadannan fasahohin bugu guda biyu na iya cimma ingancin bugu mai girma da cikakkun bayanai. Amma takamaiman buƙatun na iya bambanta. Bugawar kashewa ya dace don sarrafa ƙarin cikakkun bayanai masu rikitarwa. Kuma flexographic bugu ya dace don sarrafa gradient mai laushi da tasirin inuwa. Buga allo ya fi dacewa don sarrafa cikakkun bayanai na alamu idan aka kwatanta da kashewa da bugu na sassauƙa. Buga allo na iya samar da tawada mai kauri ko launi. Kuma yana iya cimma sakamako mafi kyau na rubutu. Sabili da haka, bugu na allo shine zaɓi mai kyau don ƙira tare da ƙarin cikakkun bayanai da laushi.